நீர்கொழும்பு கடல்நீரேரி சென்று பார்க்கலாம் வாருங்கள்… – Sri Lankan Tamil News

நீர்கொழும்பு கடல்நீரேரி சென்று பார்க்கலாம் வாருங்கள்…

இந்த செய்தியைப் பகிர்க

நீர்கொழும்பில் அமைந்துள்ள இக்கடல் நீரேரியானது மூன்று மணிநேர மீன்பிடி அமர்வோடு, கடற்கரையிலிருந்து கரையோரத்தில் துவங்குகிறது. சுற்றுலாப் பயணிகள் காலை 8:00 மணி அல்லது மாலை 3:00 மணிக்கு காலை காலை அமர்வுக்கு விண்ணப்பிக்கலாம். பாதுகாப்பு ஜாக்கெட்டுகள் மற்றும் விளையாட்டு மீன்பிடி உபகரணங்கள் என்பன அங்கு வழங்கப்படுவதோடு, வழிகாட்டி ஒருவரும் துணைக்கு நியமிக்கப்படுவார்.

கடற்கரை மணல், பவள திட்டுகள் என்கவற்றை இங்கு காணக்கூடிய வாய்ப்பு கிடைக்கின்றது. அத்தோடு உப்பு கடல்நீரேரிகள் மற்றும் நன்னீர் கலவையை கலக்கும் இவ்விடத்தில் இங்கே காணப்படும் மீன் வகைகளானது, முற்றிலும் உப்புநீரை அல்லது நன்னீர் நிறங்களிலிருந்து வேறுபடுவனவாக விளங்குவதையும் அவதானிக்க முடியும். மேலும் இங்கு மீன்பிடிப்பதற்கென, பயன்படுத்தப்படும் பைட்கள் மற்றும் ஸ்பின்னர்கள் மற்றும் நேரடி பேட் ஆகியவை வழங்கப்படுகின்றமை சிறப்பம்சமாகும்.

நீர்கொழும்பில் அமைந்துள்ள இக்கடல் நீரேரியானது, இலங்கையின் ஒரு சிறந்த மீன்பிடி பிரதேசமாக மிகப்பெரிய மற்றும் மிகவும் பிரபலமானவொரு பிரதேசமாக விளங்குகின்றது. இங்குள்ள பெரும்பாலான மீனவர்கள் பாரம்பரிய மரத்தூள் அல்லது ஒரு கடற்பாசி கேனோ போன்ற மரபு வழிமுறைகளைப் பயன்படுத்துகின்றனர். ஒரு சிறிய படகில் இருந்துகொண்டு எம்பர்ஜெக் (amberjack), ஸ்கிப்ஜெக் (skipjack) மற்றும் இறால் போன்றவற்றை பிடிப்பதை இங்கு சென்று வருவதன் மூலம் இவற்​றை அவதானிக்க முடியும்.

மூன்று மணி நேர அமர்வு காலை 11 மணியிலோ அல்லது 6 மணியிலோ முடிந்தவுடன், பயணிகளால்பிடிக்கப்பட்ட மீன்களை கொண்டு கிரில் அமைத்து நெருப்புமூட்டி பார்பெக்யு செய்து உண்டு மகிழும் வாய்ப்பும் கிடைக்கின்றது. அத்தோடு, உணவைச் சமைக்கிற வரை இந்த ஏரிக்கருகில் ஓய்வெடும் எடுக்க முடியும்.

இத்தகைய சிறப்பு அம்சங்களை கொண்டவொரு இடமாகவும் அதிகமானளவில் சுற்றுலாப் பயணிகளை கவர்ந்தவொரு இடமாகவும் நீர்கொழும்பில் அமைந்துள்ள கடல்நீரேரி விளங்குகின்றமை குறிப்பிடத்தக்கதாகும்.

மேலும் இலங்கைச் செய்திகளைப் படிக்க இங்கே அழுத்தவும்

* இந்த பதிவு உங்களுக்கு பிடித்திருந்தால் உங்கள் நண்பர்களுடன் பகிர்ந்து கொள்ளுங்கள். நன்றி!

Advertisement

Recommended For You

About the Author: Oviya

Leave a Reply